หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนทำคุณไสยอิสลามมาหลายครั้งแล้วอ่ะคับ  (อ่าน 6854 ครั้ง)
chalida
ศิษย์วัดถ้ำเมืองนะ
**

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:29:31 PM »

โดนทำคุณไสยอิสลามมาหลายครั้งแล้วอ่ะคับ  อยากหาวิธีป้องกันตัวเองน่ะครับ
Anusati
ทีมงานเว็บวัดถ้ำเมืองนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:03:49 PM »

แนะนำให้สวดมนต์ภาวนาบทสวดจักรพรรดิดุรายละเอียดได้ที่กระทู้นี้
http://www.watthummuangna.com/home/community/index.php/topic,2295.0.html

และให้อาราธนาใช้พระผงจักรพรรดิมาเสริมกันไปด้วยครับ

พระผงกรรมฐานสูตรของหลวงปู่ดู่นี้ สามารถใช้ป้องกันคุณไสยได้ แต่ในบางกรณีที่ไม่ได้คล้องพระติดตัวไว้ หรือจะด้วยบุพกรรมนำพา ให้รีบอาราธนาพระผงกรรมฐานนี้คล้องคอ หรืออธิฐานทำน้ำมนตร์เพื่อใช้อาบและกิน โดยจุ่มพระลงในภาชนะใส่น้ำ แล้วอธิษฐานว่า  "....ขออาราธนาอัญเชิญบารมีรวมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ บารมีรวมพระโพธิสัตว์เจ้าทุกพระองค์ พระธรรม บารมีรวมพระอริยะสงฆ์ ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต โดยมีบารมีรวมของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เป็นที่สุด  ขอหลวงปู่ได้โปรดรวมบารมีทั้งหมดทั้งมวล แผ่มายังน้ำบริสุทธิ์นี้ ให้มีพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังหานุภาพ และมหิทธานุภาพ เพื่อใช้ในการรักษาโรคอันเกิดแต่คุณไสยนี้ด้วยเถิด..."  จากนั้นค่อยๆจุ่มพระลงในภาชนะใส่น้ำ สวดบทสัพเพฯ อัญเชิญพระเข้าตัว บทอธิษฐาน

การใช้อธิษฐานทำน้ำมนตร์รักษาโรค

นำพระที่เลี่ยมแล้วหรือยังไม่เลี่ยมก็ได้ มากำสวดบทพระคาถามหาจักรพรรดิ แล้วอธิษฐานว่า "....ขออาราธนาอัญเชิญบารมีรวมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม บารมีรวมพระอริยะสงฆ์ ตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต โดยมีบารมีรวมของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เป็นที่สุด ขอหลวงปู่ได้โปรดรวมบารมีทั้งหมดทั้งมวล แผ่มายังน้ำบริสุทธิ์นี้ ให้มีพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ และมหิทธานุภาพ เพื่อใช้ในการมงคลทั้งปวง เพื่อใช้ในการปรับธาตุทั้ง 4 และรักษาโรคภัยทุกประเภท ขอบารมีอันหาที่สุดมิได้ของหลวงปู่ จงโปรดให้เป็นไปตามคำอธิษฐานแห่งข้าพเจ้านี้ด้วยเถิด...." จากนั้นค่อยๆจุ่มพระลงในภาชนะใส่น้ำ สวดบทสัพเพฯ อัญเชิญพระเข้าตัว บทอธิษฐาน

เราสามารถแช่พระผงกรรมฐานนี้ไว้ในภาชนะใส่น้ำได้ตลอด โดยไม่ต้องกังวลว่าพระจะเปื่อยหรือละลายไป

ขอรับพระได้ฟรีที่นี้ครับ
http://www.watthummuangna.com/home/community/index.php/topic,558.0.html

ศึกษาเพิ่มเติม Download หนังสือ ไตรรัตนญาณจักรพรรดิเปิดโลก
http://www.watthummuangna.com/home/community/index.php/topic,295.0.html

ธรรมรักษา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:28:56 PM โดย Wisdom » บันทึกการเข้า

"คุณของ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หาประมาณมิได้ เป็นที่พึ่งอย่างแท้จริง"
chalida
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 03:57:32 PM »

ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ ^^
chalida
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:04:23 PM »

ถ้ายังไม่ได้รับพระผง...นำพระเครื่อง หลวงปู่ทวดก่อนได้หรือเปล่าครับ
Arrowhead
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:35:10 PM »

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนครับ จะได้ส่งพระผงจักรพรรดิไปให้ครับ...

Save a tree! please don't print this page unless you really need to.
chalida
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:47:12 PM »

ชลิดา  วิบุศิลป์
291/4-5 ม.1 ต.สิชล  อ.สิชล  จ.นครศรีธรรมราช  80120  ครับ  ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
Arrowhead
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:00:32 PM »

โมทนาสาธุครับ พรุ่งนี้จะจัดส่งพระผงจักรพรรดิไปให้ครับ...

Save a tree! please don't print this page unless you really need to.
chalida
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:02:40 PM »

ขอบคุณมากครับ....เพราะแก้เท่าไหร่.....เค้าก็ยังเท่าคุณไสย์ใส่ตลอดเลยครับ ^^ ขอบคุณจากใจจริงครับ
Ratchathum

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 02:05:55 PM »

สัพเพ พุทธา สัพเพ ธัมมา สัพเพสังฆา
พะลัปปัตตา  ปัจเจกานัญ จะยังพะลัง
อะระหันตานัญ จะเตเชนะ
รักขัง พันธามิ สัพพะโส

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

ขอให้หายไวๆ ครับ
Arrowhead
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 07:46:30 PM »

EMS เลขที่ EI 8473 56661 TH ครับ...

chalida
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:55:45 AM »

อนุโมทนาบุญครับ...^^ ขอบคุรมาก ๆๆ
chalida
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 08:20:38 AM »

ได้รับพระแล้วน่ะครับ....ขอบคุณมากๆๆ
din

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:00:20 AM »

สัมปติจฉามิ  สัมปติจฉามิ สัมปติจฉามิ..... ท่องไว้

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
tanado

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:08:33 AM »

สัพเพ พุทธา สัพเพ ธัมมา สัพเพสังฆา
พะลัปปัตตา  ปัจเจกานัญ จะยังพะลัง

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆังอธิษฐามิ

ขอบารมีสมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าตั้งแต่งองค์ปฐม ปัจจุบัน และอนาคต พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย
ขอปกปักษ์รักษาให้หายจากการกระอวิชชาต่างๆด้วยเทอญ
chalida
**

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 03:48:03 PM »

ขอบคุณมาก ๆๆ  ครับ
-NooM-

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:09:29 PM »

ข้า้พเจ้าขออาราธนาบารมีรวมแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ตั้งแต่สมเด็จองค์ประถมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิ บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ทุกๆพระงค์ ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน และอนาคต โดยมีบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร    หลวงพ่อโต หลวงปู่ศุข หลวงพ่อเิงิน หลวงพ่อปาน หลวงพ่อเดิม ครูบาศรีวิชัย หลวงพ่อสด หลวงปู่มั่น หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อคูณ และหลวงตาม้าเป็นที่สุด ขอบารมีลวงปู่ได้โปรดรวมบารมีทั้งหมดทั้งมวลนี้ น้อมส่งไปยังสามแดนโลกธาตุมีอบายภูมิเบื้องล่าง มนุษย์ภูมิเบื้องกลาง เทวโลกและพรหมเบื้องสูง ส่งไปใ้ห้ทุกรูปทุกนามที่มีกระแส และchalida จงสามารถรับพลังงานบุญหลวงปู่ได้ ขอเชิญอนุโมทนารับบุญที่ส่งให้นี้ด้วยเทอญ

สัพเพพุทธา สัพเพธรรมมา สัพเพสังฆา
                                        พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะ ยัง พลัง
                                 อะระหันตานัญจะ เตเชนะ รักขัง พันธามิ สัพพะโส

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

ขอให้ท่นพ้นจากราชภัยทั้งปวงด้วย
      อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ สาธุ สาธุ สาธุ

อิสะวาสุ สาธุ ภนฺเต
opart2555
**

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:29:39 AM »

ขอบารมีพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ขอบารมีหลวงปู่รวมบารมีทั้งหมดปกปักรักษาให้คุณ chalida หลายจากโดนทำคุณไสยอิสลาม โดยฉับพลันทันใจ สาธุๆๆ

สัพเพพุทธา สัพเพธรรมมา สัพเพสังฆา
         พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะ ยัง พลัง
                                  อะระหันตานัญจะ เตเชนะ รักขัง พันธามิ สัพพะโส

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

potae

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:37:00 PM »

สาธุ สาธุ สาธุ  ขอให้ หายเร็วๆๆ นะคะ

ความรัก คือความปราถนาดีกับทุกๆคน ที่ยังเวียนว่ายตายเกิด
โดยไม่ได้หวังผลประโยชน์อะไร นี่แหละความรักที่แท้จริง.....
chalida
**

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:29:02 AM »

ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
wanida kaewkor
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 01:47:20 AM »

พี่ค่ะพอดีหนูอยากได้ พระผงกรรมฐานสูตรของหลวงปู่ดู่ น่ะค่ะ

ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ
Arrowhead
**

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 05:26:26 PM »

พี่ค่ะพอดีหนูอยากได้ พระผงกรรมฐานสูตรของหลวงปู่ดู่ น่ะค่ะ

ช่วยหนูหน่อยนะค่ะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

รบกวนแจ้งที่อยู่มาเลยครับ จะได้ส่งพระผงจักรพรรดิไปให้ครับ...

**

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 02:32:32 AM »

38/18 ซ.2/2 ถ.วังตอ ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง 92000  ขอบคุณมากค่ะ
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 02:33:46 AM »

38/18 ซ.2/2 ถ.วังตอ ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง 92000  ขอบคุณมากนะค่ะ
jock

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 12:44:07 PM »

การสวดมนต์โดยการวางอารมณ์ วางจิต สบาย สบาย นึกถึงองค์พระ หรือองค์หลวงปู่ดู่ ภาวนาไว้ตลอดเวลา โดยการอธิษฐานขอให้กายทิพย์ สวดบทพระมหาจักรพรรดิ์หรือบทที่เราชอบอยู่ตลอดเวลา ทุกลมหายใจเข้าออก ขอให้เป็นการสัพเพ แผ่บุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร และสรรพสัตว์ สรรพวิญญาน ทั่งทั้งสามแดนโลกธาตุ ทุกลมหายใจเ้ข้าออก ทำอย่างนี้เรียกว่าทรงฌาน ไม่ต้องเครียด ทำสบาย สบาย ที่นี้ไม่ว่าคุณไสยหรือสิ่งไม่ดีที่อยู่ในตัวเราก็จะหายสลายหมดสิ้นไป ไม่สามารถทำอัตรายเราได้ สำคัญ ต้องตั้งใจและสบาย สบาย ด้วยพลานิสงฆ์จะทำให้รอบ ๆ ตัวท่านจะมีกำแพงแก้วเป็นซุ้มคอยปกป้องและคุ้มภัย กำแพงแก้วแห่ง พุทธคุณ ธรรมคูณ สังฆคุณ คุ้มครอง  ขอให้ท่านเจริญในธรรม และหลุดพ้นจากบ่วงทั้งหมดทั้งสิ้น เทอญ สาธุ
พุทธัง อนันตัง ธรรมะ จักรวาลัง สังฆ นิพพานัง นะ ปัจจะโยโหตุ สาธุ สาธุ สาธุ
Arrowhead
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 12:57:49 PM »

38/18 ซ.2/2 ถ.วังตอ ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง 92000  ขอบคุณมากนะค่ะ

รับทราบครับ ขออนุญาตส่งพระให้เป็นวันจันทร์นะครับ...

pattanit
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 03:11:59 PM »

รบกวนสอบถามนิดหนึ่งค่ะ คุณ Arrowhead พอจะมีหนังสือใครจะใหญ่เกินกรรมมั้ยค่ะ
อยากได้เอาไปให้คุณพ่อคุณแม่และตัวเองไว้สวดตอนสองทุ่มครึ่งค่ะ
Arrowhead
**

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 06:13:00 PM »

รบกวนสอบถามนิดหนึ่งค่ะ คุณ Arrowhead พอจะมีหนังสือใครจะใหญ่เกินกรรมมั้ยค่ะ
อยากได้เอาไปให้คุณพ่อคุณแม่และตัวเองไว้สวดตอนสองทุ่มครึ่งค่ะ

มีครับเหลืออยู่ 2 เล่มสุดท้าย เดี๋ยวจัดส่งให้พร้อมกับคุณwanida คนละเล่มพร้อมแผ่นพับบทสวดมนต์ รบกวนแจ้งที่อยู่มาเลยครับ...

pattanit
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 08:38:13 PM »

ขอบพระคุณมาก ๆ เลยน่ะค่ะ ขออนุญาตแจ้งชื่อที่อยู่คุณพ่อกับคุณแม่น่ะค่ะ ของดีขอให้คุณพ่อกับคุณแม่ก่อน ส่วนลูกเดี๊ยวค่อยทีหลัง พอดีอยู่คนละจังหวัดกับท่าน อยากให้ท่านได้ปฏิบัติมาก ๆ ค่ะ
นายเลย บุญครอง
229/2 ม.16 ต.พรมเทพ อ.ท่าตูม จ.สุรินทร์ 32120
ขอขอบพระคุณมาก ๆ น่ะค่ะ ที่เมตตา ขอบคุณจริง ๆ
หนึ่ง
thanapong

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 09:10:58 PM »

ลูกขออาราธนาบารมีหลวงปู่ดู่ ขอหลวงปู่ดู่ได้โปรดอาราธนาบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าบรมมหาจักรพรรดิ์ทุกพระองค์ตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบัน พระอาริยเมตไตรย  พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระอรหันต์เจ้า พระอริยสงฆ์เจ้าทั้งหลายตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต รวมบารมีหลวงพ่อทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ขอหลวงปู่ดู่ได้โปรดรวมพลังบารมีทั้งหมด แผ่บารมีให้แก่
คุณชลิดา  วิบุศิลป์ หายจากคุณไสยคุณคน หายจากสิ่งไม่ดีทั้งหลายทั้งปวงด้วยเถิด
Arrowhead
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:49:10 PM »

คุณwanida RG590849499TH

คุณเลย RG590849485TH

pattanit
**

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 07:31:04 PM »

ขอบพระคุณ คุณArrowhead มาก ๆ เลยน่ะค่ะ ขอบคุณจริง ๆ
หนึ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์