หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดการบูชา.....พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกรุ่น 1 และ รุ่น2  (อ่าน 33829 ครั้ง)
yume
ศิษย์วัดถ้ำเมืองนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:59:01 AM »

ตอนนี้ แหวนจักรพรรดิ์ ยังมีให้บูชารึเปล่าครับ

สวัสดีค่ะ...
ส่งพระให้วันนี้แล้วนะค่ะ ( 7/5/53 )
คาดการณ์ว่าอาจจะถึงวันพรุ่งนี้ (วันเสาร์)

ส่วนแหวนจักรพรรดิ ได้รับทราบจากแม่ชีหนูนา ว่ามีแหวนจักรพรรดิหัวแหวนรูปจักร วัสดุทองเหลือง
บูชา 300 บาท และวัสดุที่ทำด้วยเงิน 1,000 บาท
ติดต่อโดยตรงที่...แม่ชีหนูนา 081-7315303 ค่ะ

อนุโมทนา...สาธุค่ะ

ยูมี... ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 12:16:56 AM โดย yume » บันทึกการเข้า

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
yume

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 12:09:41 PM »

ท่านที่ปรารถนาบูชาพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2
สามารถบูชาเข้ามาได้เรื่อยๆนะค่ะ...
เพราะปัจจัยที่ร่วมบูชาพระ นำสมทบทุนสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกองค์ใหญ่
ความสูง 59 เมตรค่ะ

หลวงตาท่านให้ดำเนินการวางศิลาฤกษ์สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก ความสูง 59 เมตร
ในวันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2554 (ปีหน้าค่ะ)

หากใกล้วันงานจะแจ้งกำหนดการที่ชัดเจนให้ทราบกันอีกครั้งค่ะ...

อนุโมทนา...มหาโมทนา กับผู้ร่วมทำบุญสร้างพระทุกๆท่านค่ะ....สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2010, 12:20:55 AM โดย yume » บันทึกการเข้า

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
karnt

OSK112

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 12:54:42 PM »

ขอบคุณมากๆ ครับ _/|\_

เห็นมีให้บูชา แหวนจักรพรรดิ์ รุ่นจักรแก้วจักรพรรดิ น่าจะเป็นรุ่น 2 ^_^

ตอนนี้ แหวนจักรพรรดิ์ ยังมีให้บูชารึเปล่าครับ

ส่งพระให้วันนี้แล้วนะค่ะ ( 7/5/53 )
คาดการณ์ว่าอาจจะถึงวันพรุ่งนี้ (วันเสาร์)

ส่วนแหวนจักรพรรดิ ทราบว่าหมดแล้วนะค่ะ

กานต์ OSK 112 - 081 695 6666

http://www.facebook.com/skarnt
anurat_k1

anurta_k1

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:33:32 PM »

หลวงตาครับ พระผงที่ใส่อยู่ใต้ฐานพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2 ที่เป็น
องค์ปฐมปางเปิดโลกองค์เล็ก ผมอยากได้แขวนคอ ผมเกิดวันพฤหัสใช้พระปางเปิดโลก
ครับ  หลวงตามีให้ผม2-3องค์ไหมครับ ขออนุโมทนาครับ
     ส่ง   อนุรัตน์ เข็มพรหมมา
    80/87 ประชานันท์คอนโด   ถ.สุขสวัสดิ์    ซ.สุขสวัสดิ์26
   บางประกอก    ราษฎ์บูระณะ   กรุงเทพฯ 10140
 ขอบพระคุณครับ ( ขอประคำด้วยครับ ) อนุโมทนาครับ
karnt

OSK112

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 07:01:04 PM »

และขออนุญาต และอนุโมทนาล่วงหน้า ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอ & จัดส่ง

- พระผงจักพรรดิ 10 ชุด
- แหวนคละขนาด 10 วง
- ลูกแก้ว 10  ชุด
- บทสวดจักพรรดิ 10 เล่ม
- หนังสือใครจะใหญ่เกินกรรม 10 เล่ม
- รูปหลวงปู่ดู่ 10 รูป
- รูปหลวงตาม้า 10 รูป

ให้ด้วยครับ

ที่อยู่ในการจัดส่ง

กานต์ ศรีสุวรรณ
959/3-4 ถนนอิสรภาพ แขวงหิรัญรูจี เขตธนบุรี กทม. 10600

โทร. 085 444 2565 ครับ

http://www.facebook.com/skarnt
yume

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:40:35 PM »

หลวงตาครับ พระผงที่ใส่อยู่ใต้ฐานพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2 ที่เป็น
องค์ปฐมปางเปิดโลกองค์เล็ก ผมอยากได้แขวนคอ ผมเกิดวันพฤหัสใช้พระปางเปิดโลก
ครับ  หลวงตามีให้ผม2-3องค์ไหมครับ ขออนุโมทนาครับ
     ส่ง   อนุรัตน์ เข็มพรหมมา
    80/87 ประชานันท์คอนโด   ถ.สุขสวัสดิ์    ซ.สุขสวัสดิ์26
   บางประกอก    ราษฎ์บูระณะ   กรุงเทพฯ 10140
 ขอบพระคุณครับ ( ขอประคำด้วยครับ ) อนุโมทนาครับ

แล้วจะจัดส่งพระผงสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกให้นะค่ะ
ส่วนประคำ ต้องรับเองกับหลวงตาที่วัดถ้ำเมืองนะ
หรือมีเพื่อนฝูง ญาติพี่น้องท่านใดที่ได้มาถ้ำเมืองนะ
ก็ฝากกราบเรียนขอกับหลวงตาท่านโดยตรงเลยนะค่ะ

สาธุค่ะ...ยูมี

yume

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:42:26 PM »

และขออนุญาต และอนุโมทนาล่วงหน้า ถ้าเป็นไปได้ รบกวนขอ & จัดส่ง

- พระผงจักพรรดิ 10 ชุด
- แหวนคละขนาด 10 วง
- ลูกแก้ว 10  ชุด
- บทสวดจักพรรดิ 10 เล่ม
- หนังสือใครจะใหญ่เกินกรรม 10 เล่ม
- รูปหลวงปู่ดู่ 10 รูป
- รูปหลวงตาม้า 10 รูป

ให้ด้วยครับ

ที่อยู่ในการจัดส่ง

กานต์ ศรีสุวรรณ
959/3-4 ถนนอิสรภาพ แขวงหิรัญรูจี เขตธนบุรี กทม. 10600

โทร. 085 444 2565 ครับ

รบกวนติดต่อที่กระทู้แจกพระผง+ลูกแก้ว+บทสวดมนต์ แจกฟรีโดยตรงจากวัดถ้ำเมืองนะน่ะค่ะ
เพราะที่นี่เป็นสาขาย่อยของวัดถ้ำเมืองนะ ไม่มีแจกตามรายการที่ขอมาค่ะ

จะดูแล...แจกเฉพาะท่านที่ร่วมบุญบูชาพระสมเด็จองค์ปฐม คือพระผง+ลูกแก้วและหนังสือเท่านั้นค่ะ
จัดส่งไปรษณีย์ธรรมดา(ไม่ใช่ระบบ EMS) ดังนั้นจะถึงช้ากว่าองค์พระนะค่ะ...

ส่วนแหวนจักรพรรดิ ได้รับทราบจากแม่ชีหนูนา ว่ามีแหวนจักรพรรดิหัวแหวนรูปจักร วัสดุทองเหลือง
บูชา 300 บาท และวัสดุที่ทำด้วยเงิน 1,000 บาท
ติดต่อโดยตรงที่...แม่ชีหนูนา 081-7315303 ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 11:56:44 PM โดย yume » บันทึกการเข้า

karnt

OSK112

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 04:05:33 AM »

ขอบคุณคร้าบบบ

แหวนรูปจักร บูชาไปเรียบร้อยแล้วครับ ^_^

karnt

OSK112

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 01:31:39 PM »

ได้รับเรียบร้อยแล้ว เมื่อสักครู่นี้เองครับ _/|\_ ขอบคุณมากๆเลย งามมากๆ ครับ

...

...อนุโมทนา...สาธุค่ะ

kittinun

" เวลาเหลือน้อย ให้เร่งปฏิบัติ "

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 05:45:34 PM »

สวัสดีครับ คุณยูมี

วันที่ 8 พ.ค. 53 เวลา 17.28 น.
ผมได้โอนเงินออนไลน์จากธนาคารกสิกรไทย
เข้าบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก (สำนักปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ)
หมายเลขบัญชี 516-0-19775-3
จำนวนเงิน 3,200 บาท
เพื่อบูชาสมเด็จ องค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 + ค่าจัดส่ง
หมายเลขอ้างอิง KBKR100508033671 

กรุณาจัดส่งมาที่

กิตตินันทน์ สิริเวสมาศ
253 ถ.เจริญกรุง แขวงบ้านบาตร
เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย
กทม. 10100

มหาโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบันจนถึงอนาคต
ขอบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้จงสำเร็จกับทุกท่านเฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการ สาธุ

ขอบคุณครับ

" เวลาเหลืออีกไม่มากแล้ว ให้พากันปฏิบัติ "
" โลกต้องไม่ให้ช้ำ ธรรมต้องไม่ให้เสีย อย่าปฏิบัติตนสุดโต่ง
ต้องปฏิบัติธรรมสมกับฐานะและสภาพของแต่ละบุคคล "
karnt

OSK112

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 08:32:53 PM »

ทางด้ายขวามือคืออะไรเหรอครับ พระธาตุเหรอ? ขอบคุณครับ อยากทราบน่ะครับ

yume

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:07:22 AM »

สวัสดีครับ คุณยูมี

วันที่ 8 พ.ค. 53 เวลา 17.28 น.
ผมได้โอนเงินออนไลน์จากธนาคารกสิกรไทย
เข้าบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก (สำนักปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ)
หมายเลขบัญชี 516-0-19775-3
จำนวนเงิน 3,200 บาท
เพื่อบูชาสมเด็จ องค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 + ค่าจัดส่ง
หมายเลขอ้างอิง KBKR100508033671 

กรุณาจัดส่งมาที่

กิตตินันทน์ สิริเวสมาศ
253 ถ.เจริญกรุง แขวงบ้านบาตร
เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย
กทม. 10100

มหาโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้นับตั้งแต่อดีต ปัจจุบันจนถึงอนาคต
ขอบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลนี้จงสำเร็จกับทุกท่านเฉกเช่นเดียวกับข้าพเจ้าทุกประการ สาธุ

ขอบคุณครับ

รับทราบข้อความค่ะ...
จัดส่งพระวันจันทร์ (10/5/53)
คาดว่าถึงวันอังคารน่ะค่ะ (11/5/53)

yume

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:33:22 AM »

ทางด้ายขวามือคืออะไรเหรอครับ พระธาตุเหรอ? ขอบคุณครับ อยากทราบน่ะครับ

พระธาตุข้าวบิณฑ์ค่ะ...

ข้อมูลจาก:www.saengchandra.com

พระธาตุข้าวบิณฑ์ไม่จัดว่าเป็นพระบรมสารีริกธาตุและอรหันต์ธาตุ แต่จัดเป็น พระธาตุพุทธนิมิต
ตามตำราโบราณกล่าวว่าในสมัยพุทธกาล สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงเสด็จไปตามสถานที่ต่างๆเพื่อโปรดเวไนยสัตว์ วันหนึ่งได้เสด็จไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือของแม่ระมิง เพื่อไปโปรดพวกละว้า พวกละว้าเหล่านั้นอยู่ในภาวะอดอยาก ผืนแผ่นดินแห้งแล้งทำการเพาะปลูกไม่ได้ผล ต้องหาหัวเผือกหัวมันมาต้มผสมกับข้าวกินเป็นอาหาร เมื่อพระพุทธองค์ได้มาถึงที่นั่นพวกละว้าก็เอาข้าวผสมมันซึ่งเป็นโภชนาหารของตนมาใส่บาตร พระบรมโลกนาถก็ทรงรับแล้วฉันภัตตาหารเช้า ณ ที่นั้นซึ่งเรียกว่า ดอยน้อย เสร็จแล้วก็ทรงให้ศีลให้พรพวกละว้าทั้งหลาย หลังจากนั้นจึงทรงโปรดให้พระอานนท์นำข้าวในบาตรหลังจากฉันเสร็จแล้วไปเทคว่ำไว้ และทรงแสดงปาฏิหาริย์ให้ข้าวนั้นกลายเป็นหิน เป็นพระธาตุข้าวบิณฑ์ เพื่อให้พวกละว้า หันมานับถือพระรัตนตรัย แทนการนับถือผี และเพื่อเป็นตัวแทนของพุทธองค์ บางคนเรียกว่า พระธาตุข้าว หรือพระธาตุพุทธนิมิต ลักษณะเป็นองค์กลมๆสีขาวแกมเหลือง พวกละว้าเมื่อเห็นดังนั้นก็เกิดความเลื่อมใสศรัทธาเป็นอันมาก พระพุทธองค์จึงทรงให้สมาทานศีล 5 และแสดงธรรม รับสั่งให้พวกละว้ารักษาดอยน้อยไว้ให้ดี รักษาศีล 5 ให้เป็นปกติ ถ้ารักษาศีลไว้ได้ก็เหมือนอยู่ใกล้พระพุทธองค์ ถ้ารักษาศีลไม่ได้ก็เหมือนอยู่ไกลสุดขอบฟ้าจักรวาล

เมื่อท่านครูบาชัยยะวงศาพัฒนา(ครูบาวงศ์)ได้มาจำพรรษาเพื่อพัฒนาวัดพระบาทห้วยต้ม ณ อ.ลี้ จ.ลำพูน
ท่านได้นิมิตเห็นพระธาตุข้าวซึ่งอยู่หางออกไปประมาณ 200 กม. ที่ดอยเกิ้ง ท่านจึงได้ไปอันเชิญพระธาตุข้าวบางส่วนมาไว้ที่วัดและแจกให้ลูกหลานนำไปสักการบูชา ผู้ที่อยู่ในศีลในธรรมที่มีพระธาตุข้าวไว้บูชาแล้วความอดอยากขาดแคลนจะไม่บังเกิดขึ้น การทำมาค้าขายโดยสุจริตจะได้ผลเจริญงอกงาม เมื่อประสงค์สิ่งใดให้ทำสมาธิจิต ระลึกถึงคุณขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและครูบาชัยวงศาฯ แล้วตั้งใจขอในสิ่งที่ปรารถนาจะได้ผลดีมากสำหรับผู้ที่มีศีล 5 เป็นปกติ
ข้าวก้นบาตรที่กลายเป็นหินนี้ แต่ละเม็ดมีเทพคุ้มครองอยู่ พระธาตุอาจเพิ่มขึ้นได้เรื่อยๆ หากเกิดโรคภัยไข้เจ็บที่รับประทานยาแผนปัจจุบันแล้วไม่สามารถบรรเทาทุกข์เวทนาให้หายลงได้ ก็ให้ทำน้ำพุทธมนต์โดยจุ่มพระธาตุข้าวลงไปในภาชนะใส่น้ำ ที่จะทำน้ำพุทธมนต์ ตั้งจิตอธิฐานถึงพระพุทธเจ้าและครูบาวงศาฯแล้วดื่มน้ำพระพุทธมนต์นั้น ก็จะบรรเทาทุกข์เวทนาที่เกิดขึ้นได้ พระธาตุข้าวนี้อาจแตกหักได้ 2 กรณี 1. แตกหักชำรุดโดยตามธรรมชาติ 2.แตกหักโดยการนำไปในสถานที่ที่ไม่เป็นมงคล

สาธุค่ะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 12:59:03 AM โดย yume » บันทึกการเข้า

karnt

OSK112

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 12:48:49 AM »

_/|\_ กระจ่างแจ้งเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

แล้ว พระผง และหรือ มวลสารอื่นๆ ที่ใส่ในฐานของพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2 นี้ มีอะไรบ้างครับ มีรายละเอียดมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Chaweng

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:36:46 AM »

ขอตอบแทนคุณยูมีไปก่อนนะครับ
ลูกแก้ว  ที่เห็นในรูปเป็นสีน้ำเงิน เป็นลูกแก้วที่อยู่ในถ้ำนานมากๆๆๆ  ภายหลังมีผู้ขออนุญาติหลวงตา จึงได้นำออกมาแจกจ่าย และบรรจุฐานพระ  เคยแบ่งนำไปแจกที่นครสวรรค์ มีผู้ปฏิบัติธรรมซึ่งไม่รู้จักหลวงตามาก่อน นำไปกำทำกรรมฐาน เห็นนิมิตรเป็นนาคขนาดใหญ่

พระธาตุข้าวบิณฑ์ ได้จากกลุ่มสมาชิกที่ปฏิบัติธรรมใน web พลังจิตท่านหนึ่ง

พระที่บรรจุภายใน เป็นพระที่หลวงตาให้นำมาจากถ้ำ ท่านให้มา 3 ถังใหญ่ มีหลายพิมพ์ เช่น พิมพ์ซ้อน 3 องค์, พิมพ์กายสิทธิ์, พิมพ์พระพรหม ใหญ่-กลาง, พิมพ์เหรียญดวง, พิมพ์เหรียญโพธิญาณ, พิมพ์เปิดโลก ( มี 2 แบบ ), พิมพ์อุ้มดวง ฯลฯ  นอกจากนี้ก็มีพิมพ์ที่ทางศิษย์สถานธรรมทำและศิษย์ท่านอื่นๆทำมาร่วมบุญบ้างเล็กน้อย เมื่อบรรจุเสร็จ ทั้งหมดได้นำถวายให้หลวงตาอฐิษฐานจิต ที่สถานธรรมพุทธพรหมปัญโญ เชียงดาว ทุกองค์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 11:45:57 AM โดย Chaweng » บันทึกการเข้า

" ตั้งใจจะอุปถัมภก ยอยกพระพุทธศาสนา ป้องกันขอบขันธสีมา รักษาประชาชนและมนตรี  "
                             พระราชนิพนธ์ นิราศท่าดินแดง
karnt

OSK112

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:49:56 PM »

ขอบคุณครับ แล้วลูกแก้วแต่ละสี ต่างกันหรือไม่ อย่างไรครับ

แต่ผมได้สีที่ชอบเลยนะครับ ดีใจมากๆ

Chaweng

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:24:54 PM »

เรื่องสีไม่ได้มีความหมายอะไรครับ โรงงานเขาทำมาคละสีกันอยู่แล้ว แต่ละกระสอบ สีอ่อนแก่กว่ากันบ้างเล็กน้อย ไม่แน่นอนครับ  เท่าที่เห็น ก็มีสี ฟ้า น้ำเงิน เขียวอ่อน เขียวแก่ สีชา สีใส (บางทีก็ฟ้า เขียว หรือสีชาที่จางมากๆๆ ) บางรุ่นอาจมีเคลือบเป็นสีเหลือบๆบ้างก็มี

" ตั้งใจจะอุปถัมภก ยอยกพระพุทธศาสนา ป้องกันขอบขันธสีมา รักษาประชาชนและมนตรี  "
                             พระราชนิพนธ์ นิราศท่าดินแดง
yume

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:37:19 AM »

ขอบคุณครับ แล้วลูกแก้วแต่ละสี ต่างกันหรือไม่ อย่างไรครับ

แต่ผมได้สีที่ชอบเลยนะครับ ดีใจมากๆ

ขอบคุณค่ะ...พี่หมอเชวง (พี่ๆศิษย์หลวงปู่-หลวงตาสาขาเชียงดาว)

กำลังส่งหนังสือวิธีการใช้ พระผงกับลูกแก้ว พร้อมกับพระผงและลูกแก้วไปให้น่ะค่ะ
อดใจรออีกนิด น่าจะถึงวันพุธนี้

karnt

OSK112

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:53:36 AM »

ขอบคุณครับ

_/|\_ อนุโมทนาครับ

ขอบคุณค่ะ...พี่หมอเชวง (พี่ๆศิษย์หลวงปู่-หลวงตาสาขาเชียงดาว)

กำลังส่งหนังสือวิธีการใช้ พระผงกับลูกแก้ว พร้อมกับพระผงและลูกแก้วไปให้น่ะค่ะ
อดใจรออีกนิด น่าจะถึงวันพุธนี้

nantanat_nat
**

หมั่นสร้างบารมีไว้ แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 06:09:20 AM »

ขออนุโมทนาสาธุครับ

ต้องเวียนเกิด   เวียนตาย       ตามบุญบาป
เมื่อไรทราบ     ธรรมแท้        ไม่แปรผัน
ไม่ต้องเกิด      ไม่ต้องตาย    สบายพลัน
มีเท่านั้น         ใครหาพบ      จบกันเอย
kittinun

" เวลาเหลือน้อย ให้เร่งปฏิบัติ "

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:37:35 PM »

วันนี้ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 แล้วครับ
องค์พระและพระผงจักรพรรดิ์ที่บรรจุใต้ฐานงามมากครับ

ขอบคุณ คุณยูมี ครับ

มหาโมทนาครับ สาธุ

" เวลาเหลืออีกไม่มากแล้ว ให้พากันปฏิบัติ "
" โลกต้องไม่ให้ช้ำ ธรรมต้องไม่ให้เสีย อย่าปฏิบัติตนสุดโต่ง
ต้องปฏิบัติธรรมสมกับฐานะและสภาพของแต่ละบุคคล "
anurat_k1

anurta_k1

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 04:50:11 PM »

ขออนุโมทนาครับ  ที่จะส่ง พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกองค์เล็กให้ครับ
      ( ขออนุโมทนาครับ )
yume

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:16:23 AM »

วันนี้ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 แล้วครับ
องค์พระและพระผงจักรพรรดิ์ที่บรรจุใต้ฐานงามมากครับ

ขอบคุณ คุณยูมี ครับ

ท่านที่ปรารถนาบูชาพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2
สามารถบูชาเข้ามาได้เรื่อยๆนะค่ะ...
เพราะปัจจัยที่ร่วมบูชาพระ นำสมทบทุนสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกองค์ใหญ่

หลวงตาท่านให้ดำเนินการวางศิลาฤกษ์สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก ความสูง 59 เมตร
ในวันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2554 (ปีหน้าค่ะ)

หากใกล้วันงานจะแจ้งกำหนดการที่ชัดเจนให้ทราบกันอีกครั้งค่ะ...

อนุโมทนา...มหาโมทนา กับผู้ร่วมทำบุญสร้างพระทุกๆท่านค่ะ....สาธุ

kittinun

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 01:18:40 PM »

วันนี้ผมได้รับกล่องพัสดุส่งมาจากสำนักปฏิบัติธรรมพุทธพรหมปัญโญ เชียงดาว อีก 1 กล่องครับ
มีหนังสือ แผ่นพับ พระผง ลูกแก้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 01:47:28 PM โดย kittinun » บันทึกการเข้า

POONDHARIKA
**

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 06:09:11 PM »

อนุโมทนา แล้วจะร่วมบุญด้วยค่ะ  จุมพิต

โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ Record No.7595 เวลา 11.55 น.
เมื่อวันศุกร์ที่ 14 พ.ค. 53  จำนวน 3209.99 บาท
ไปยังบัญชี คุณพิชิต โข่จันทึก ธ.กรุงไทย สาขาเชียงดาว เลขที่ 516-0-19775-3
เพื่อร่วมบูชา พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 แล้วค่ะ
กรุณานำส่งที่ ปุณฑาริกา.. 
1652/52 ถ.สุขุมวิท 101/1
แขวงบางจาก เขตพระโขนง กทม.10260

ขออนุโมทนามายัง หลวงตาม้า คุณยูมี คุณพิชิต และทุกท่านค่ะ

จุมพิต

ทั้งคนดีคนชั่วสามารถพูดถูกพูดดีพูดน่าประทับใจได้ แต่ใครจะเห็นถูกคิดถูกในคำพูดนั้น..ช่างยากเย็น !
yume

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 06:24:18 PM »

อนุโมทนา แล้วจะร่วมบุญด้วยค่ะ  จุมพิต

โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ Record No.7595 เวลา 11.55 น.
เมื่อวันศุกร์ที่ 14 พ.ค. 53  จำนวน 3209.99 บาท
ไปยังบัญชี คุณพิชิต โข่จันทึก ธ.กรุงไทย สาขาเชียงดาว เลขที่ 516-0-19775-3
เพื่อร่วมบูชา พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 แล้วค่ะ
กรุณานำส่งที่ ปุณฑาริกา.. 
1652/52 ถ.สุขุมวิท 101/1
แขวงบางจาก เขตพระโขนง กทม.10260

ขออนุโมทนามายัง หลวงตาม้า คุณยูมี คุณพิชิต และทุกท่านค่ะ

จุมพิต

แล้วจะดำเนินการจัดส่งพระให้ ตามที่อยู่ที่แจ้งเข้ามานะค่ะ

ส่งพระวันจันทร์ (17/5/53) อาจจะถึงวันอังคารหรือวันพุธนี้นะค่ะ

karnt

OSK112

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 08:55:50 AM »

ได้รับพระผง แผ่นพับ หนังสือ และลูกแก้วแล้ว 1 กล่องครับ ประมาณ 10 ชุด ขอบคุณครับ

_/|\_

POONDHARIKA
**

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:19:58 PM »

แล้วจะดำเนินการจัดส่งพระให้ ตามที่อยู่ที่แจ้งเข้ามานะค่ะ

ส่งพระวันจันทร์ (17/5/53) อาจจะถึงวันอังคารหรือวันพุธนี้นะค่ะ

ได้รับ พระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลก รุ่น 2 แล้ว
งดงามมากๆ ค่ะ 
สาธุ อนุโมทนา 

จุมพิต

ทั้งคนดีคนชั่วสามารถพูดถูกพูดดีพูดน่าประทับใจได้ แต่ใครจะเห็นถูกคิดถูกในคำพูดนั้น..ช่างยากเย็น !
poonsak
**

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 03:53:26 PM »

สอบถามคุณยูมีครับ
ผมต้องการบูชาพระปางเปิดโลกรุ่นสอง เหรียญดวงโพธิญาณ และพระชุดของขวัญ ไม่ทราบว่าสองรายการหลังยังมีให้บูชาเปล่าครับ ถ้ามีส่งเงินที่เดียวกันได้มั้ย เป็นเงินค่าส่งเท่าไรครับ  อีกอย่างครับไม่ทราบพระผงเหนือพรหมที่บรรจุใต้ฐานมีพอให้ผมบูชาสักองค์ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2010, 03:58:01 PM โดย poonsak » บันทึกการเข้า
yume

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 12:55:01 AM »

ผมต้องการบูชาพระปางเปิดโลกรุ่นสอง เหรียญดวงโพธิญาณ และพระชุดของขวัญ ไม่ทราบว่าสองรายการหลังยังมีให้บูชาเปล่าครับ ถ้ามีส่งเงินที่เดียวกันได้มั้ย เป็นเงินค่าส่งเท่าไรครับ  อีกอย่างครับไม่ทราบพระผงเหนือพรหมที่บรรจุใต้ฐานมีพอให้ผมบูชาสักองค์ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ...คุณpoonsak
มีให้บูชาทุกรายการค่ะ...
ส่วนพระผงพิมพ์พระเหนือพรหมมีแจกให้อยู่แล้วค่ะ...
สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2
แจกพร้อมหนังสือใครจะใหญ่เกินกรรมและลูกแก้วจักรพรรดิค่ะ

สาธุค่ะ...ยูมี (081-5954937)

poonsak
**

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 08:02:34 AM »

ส่วนพระผงพิมพ์พระเหนือพรหมมีแจกให้อยู่แล้วค่ะ...
สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 2
แจกพร้อมหนังสือใครจะใหญ่เกินกรรมและลูกแก้วจักรพรรดิค่ะ

ขอบคุณมากครับ
โอนเงินเสร็จ ผมจะแจ้งให้ทราบครับ (คงต้องรอธนาคารเปิดก่อน เพราะวันนี้รัฐบาลสั่งหยุดทั่วประเทศครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 08:06:36 AM โดย poonsak » บันทึกการเข้า
poonsak
**

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:13:40 AM »

ขอบคุณมากครับ
โอนเงินเสร็จ ผมจะแจ้งให้ทราบครับ (คงต้องรอธนาคารเปิดก่อน เพราะวันนี้รัฐบาลสั่งหยุดทั่วประเทศครับ )

แจ้งการโอนเงินครับ
 คุณยูมี   ผมโอนเงินเข้าบัญชี คุณพิชิต  โข่จันทึก ธนาคารกรุงไทย  สาขาเชียงดาว   วันที่ 24 /05/53 เวลา  16.30 น.
จำนวนเงิน  3,200  บาท บูชาพระปางเปิดโลกก่อนครับ ตรวจสอบแล้วจัดส่งพระที่ นายพูนศักดิ์  เมาะราษี
แขวงการทางอุตรดิตถ์ที่ 1 ถ.ประชานิมิตร  ต. ท่าอิฐ  อ. เมือง  จ. อุตรดิตถ์  53000  โทร  0818861563  ขอบคุณครับ
รบกวนส่งพระเหนือพรหมให้บูชาด้วยนะครับ  อนุโมทนาสาธุครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 07:24:09 AM โดย poonsak » บันทึกการเข้า
yume

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:57:18 PM »

อ้างถึง

แจ้งการโอนเงินครับ
 คุณยูมี   ผมโอนเงินเข้าบัญชี คุณพิชิต  โข่จันทึก ธนาคารกรุงไทย  สาขาเชียงดาว   วันที่ 24 /05/53 เวลา  16.30 น.
จำนวนเงิน  3,200  บาท บูชาพระปางเปิดโลกก่อนครับ ตรวจสอบแล้วจัดส่งพระที่ นายพูนศักดิ์  เมาะราษี
แขวงการทางอุตรดิตถ์ที่ 1 ถ.ประชานิมิตร  ต. ท่าอิฐ  อ. เมือง  จ. อุตรดิตถ์  53000  โทร  0818861563  ขอบคุณครับ
รบกวนส่งพระเหนือพรหมให้บูชาด้วยนะครับ  อนุโมทนาสาธุครับ

สวัสดีค่ะ...คุณพูนศักดิ์
ได้รับปัจจัยเรียบร้อยค่ะ...จัดส่งพระวันพุธ (26/5/53)
คาดว่าถึงวันพฤหัสน่ะค่ะ (EMS)...
ส่วนหนังสือและพระผงอาจถึงช้ากว่าประมาณ 2 วันเพราะส่งลงทะเบียนธรรมดาค่ะ

preechaniy

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:10:28 AM »

ขอมหาโมทนากับทุกท่านที่บูชาพระฯและเกี่ยวข้องทั้งหมดทั้งมวล  โดยเฉพาะคุณยูมี
เหนื่อยแต่ได้ทำมหากุศล มีโอกาสขึ้นถ้ำฯ จะเอาแค็ปหมูกับข้าวแตนไปฝากนะครับ
สาธุครับ.ปรีชา
karnt

OSK112

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:24:10 AM »

_/|\_ อนุโมทนากับทุกท่านครับ

yume

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 12:19:14 AM »

ขอมหาโมทนากับทุกท่านที่บูชาพระฯและเกี่ยวข้องทั้งหมดทั้งมวล  โดยเฉพาะคุณยูมี
เหนื่อยแต่ได้ทำมหากุศล มีโอกาสขึ้นถ้ำฯ จะเอาแค็ปหมูกับข้าวแตนไปฝากนะครับ
สาธุครับ.ปรีชา

ขอบคุณค่ะ...
อนุโมทนากับพี่ปรีชาและครอบครัว ในทุกๆบุญน่ะค่ะ

สาธุค่ะ...ยูมี ยิ้มเท่ห์

yume

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 12:21:18 AM »

avio
**

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 01:07:02 AM »

ตอนนี้หมดหรือยังครับ พระจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 ครับ
พอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ไม่ทราบรายละเอียดครับ

แล้วเห็นมีจัดส่งอะไรให้หรือครับ แจกฟรีหรือป่าว อยากได้มั้งครับ
ขอพี่ ๆ ศิษย์หลวงตา ช่วยส่งมาให้หน่อยครับ

นายธนวัฒน์  คมจักรกฤษ 
567 หมู่ 1 ต.หัวทะเล
อ.เมือง จ.นครราชสีมา
30000
yume

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:33:34 PM »

ตอนนี้หมดหรือยังครับ พระจักรพรรดิ์ปางเปิดโลก รุ่น 2 ครับ
พอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ไม่ทราบรายละเอียดครับ

แล้วเห็นมีจัดส่งอะไรให้หรือครับ แจกฟรีหรือป่าว อยากได้มั้งครับ
ขอพี่ ๆ ศิษย์หลวงตา ช่วยส่งมาให้หน่อยครับ

นายธนวัฒน์  คมจักรกฤษ 
567 หมู่ 1 ต.หัวทะเล
อ.เมือง จ.นครราชสีมา
30000

พระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก รุ่น 2 ยังมีให้บูชาเรื่อยๆค่ะ
เพราะปัจจัยนำสมทบทุนสร้างพระองค์ใหญ่ ความสูง 59 เมตร

ท่านที่ร่วมบูชาพระ.....
แจกหนังสือ...พระผงและลูกแก้วค่ะ (จากกองบุญหนังสือ)

แล้วจะส่งไปให้นะค่ะ...

สาธุค่ะ....ยูมี

avio
**

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:41:09 PM »

ยังพอเหลืออีกไหมคราฟ
yume

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:43:19 PM »

ยังพอเหลืออีกไหมคราฟ

อะไรเหลือครับ?ฮืม

karnt

OSK112

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:33:30 AM »

_/|\_ เข้ามาอนุโมทนาอีกครั้งนะครับ

yong
**

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:02:08 PM »

วันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญบูชาพระเข้าบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก ธนาคารกรุงไทย
เลขที่บัญชี 5160197753 จำนวน 4,000 บาทถ้วนค่ะ
1. ขอร่วมบูชาพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2 จำนวน 1 องค์ 3,200 บาท
2. สมทบทุนสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกองค์ใหญ่ 800 บาท

ชื่อที่อยู่จัดส่ง

จามจุรี อารีรักษ์สกุล
77/63 แยก 8 หมู่บ้านพฤกษชาติ
ถ.รามคำแหง 118
แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง
กรุงเทพ ฯ 10240

วันนี้เป็นวันครบร้อยวันที่คุณแม่ฮุยเอง แซ่เตียเสียชีวิต รบกวนสัพเพให้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

บุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่ได้จากการสร้างพระในครั้งนี้
ขออุทิศให้คุณแม่ฮุยเอง แซ่เตีย คุณพ่อเตียงหิน แซ่ลิ้ม
และพี่ชายนายอดิศร อารีรักษ์สกุล

* scan0014.jpg (1152.94 KB, 3097x1757 - ดู 361 ครั้ง.)
yume

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:30:07 AM »

วันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญบูชาพระเข้าบัญชี นายพิชิต โข่จันทึก ธนาคารกรุงไทย
เลขที่บัญชี 5160197753 จำนวน 4,000 บาทถ้วนค่ะ
1. ขอร่วมบูชาพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกรุ่น 2 จำนวน 1 องค์ 3,200 บาท
2. สมทบทุนสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลกองค์ใหญ่ 800 บาท

ชื่อที่อยู่จัดส่ง

จามจุรี อารีรักษ์สกุล
77/63 แยก 8 หมู่บ้านพฤกษชาติ
ถ.รามคำแหง 118
แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง
กรุงเทพ ฯ 10240

วันนี้เป็นวันครบร้อยวันที่คุณแม่ฮุยเอง แซ่เตียเสียชีวิต รบกวนสัพเพให้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

บุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่ได้จากการสร้างพระในครั้งนี้
ขออุทิศให้คุณแม่ฮุยเอง แซ่เตีย คุณพ่อเตียงหิน แซ่ลิ้ม
และพี่ชายนายอดิศร อารีรักษ์สกุล

จะดำเนินการจัดส่งพระสมเด็จองค์ปฐมให้ตามที่อยู่ที่แจ้งเข้ามานะค่ะ...
จัดส่งวันพุธ ที่ 16 มิถุนายน คาดว่าน่าจะถึงวันพฤหัสหรือศุกร์นี้นะค่ะ

และกราบขออารธนาเมตตาบารมีกำลังท่านหลวงพ่อทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า
คุ้มครองคุณจามจุรี และครอบครัวทุกๆท่านค่ะ...

สาธุ สาธุ สาธุ

ยูมี.... ยิ้ม

yong
**

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 07:42:10 PM »

ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกและได้รับพระผง,ลูกแก้วแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 04:11:28 PM โดย yong » บันทึกการเข้า
yume

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 11:40:52 PM »

PENPAGON
**

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:20:10 PM »

อนุโมทนาค่ะ ช่างงดงามจริง ๆ
ช้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐานขอให้ได้มีโอกาสบูชาทีเถอะ
สาธุ.   สาธุ.     สาธุ.
breakout
**

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 07:52:32 PM »

สาธุ
kittaphat.
**

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 03:19:32 PM »

อนุโมทนา กับทุกท่านที่มีไว้บูชาครับ  สาธุ
thisan kongkan
**

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 05:00:16 PM »

กระผมใคร่อยากเรียนถามว่าเวลาหลวงตาปลุกเสกวัตถุมงคลทุกครั้งญานของหลวงปู่จะมาช่วยเสกทุกครั้งใช่ใหมขอรับ ยิ้ม
ผมเป็นคนหนึ่งที่มีความศรัทธาในหลวงตา หลวงปู่มากๆครับขอฝากดวงฝากชีวิตนี้ไว้กับหลวงปู่จนกว่าผมจะเข้านิพพานเทอญ สาธุ............
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์